วันที่ 19 กรกฎาคม 2567 เวาลา 08.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลกู่ จัดกิจกรรม “ปรางค์กุ่เมืองคนดี มีน้ำใจ นุ่งผ้าไทยใส่บาตร นำข้าวก้นบาตร พัฒนาคน พัฒนาชาติ” ณ โรงเรียนบ้านกะดึ โดยนายวิทยา ไชยเดชกำจร นายอำเภอปรางค์กู่ มอบหมายให้ นายชาตรี แสนทวีสุข ปลัดอำเภอ (จพง.ปกครองชำนาญการ) เป็นประธานในกิจกรรมครั้งนี้ facebook : องค์การบริหารส่วนตำบลกู่ โทรศัพท์/โทรสาร : 045-910849-50
วันที่ 28 มิถุนายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลกู่ ร่วมกับสภาวัฒนธรรมตำบลกู่ จะดำเดินการจัดโครงการ “นิทรรศการเพื่อประชาสัมพันธ์” ประจำปี 2567 พร้อมทั้งมีกิจกรรมนุ่งผ้าไทยใส่บาตร และกิจกรรมอื่นๆ ภายในงาน เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์ การเปิดดำเนินงานครบรอบ 2 ปี ของพิพิธภัณฑ์ชาวกูย และเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรมชาติพันธุ์กูย...
วันที่ 26 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 น. องค์การบริหารส่วนตำบลกู่ จัดกิจกรรมโครงการ "จิตอาสา ทำดีด้วยหัวใจ" เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในหลวงรัชกาลที่ 10 เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 72 พรรษา และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจนานัปการ เพื่อประโยชน์สุขของพสกนิกรชาวไทย ณ บริเวณเกาะกลางน้ำสระกู่ ตำบลกู่ อำเภอปรางค์กู่ จังหวัดศรีสะเกษ โดยมีนายวิทยา ไชยเดชกำจร นายอำเภอปรางค์กู่...